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JARIDA LA MTANDAONI

RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Ya

Wajasiriamali 250 kuwezeshwa
usafiri na Rais Samia kushiriki
Maonesho ya Jua Kali Uganda.



Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu- Kazi, 
Vijana, Ajira na Watu Wenye Ulemavu, 
Mhe. Prof. Joyce Ndalichako amesema 
Mhe.Rais Samia Suluhu Hassan ataweze-
sha usafiri wa Wajasiriamali Wadogo na 
wa Kati 250 kushiriki Maonesho ya 22 ya 
Wajasiriamali Wadogo na wa Kati wa Ju-
muiya ya Afrika Mashariki maarufu kama 
Nguvu Kazi au Jua Kali yatakayofanyika 
Jijini Kampala, Uganda kuanzia tarehe 8 
hadi 18 mwezi Desemba 2022.

“Kipindi cha miaka mingi, pamoja na 
mambo mengine, serikali imekua 
ikichangia usafiri wa mizigo ya Wajasiria-
mali kwenda kwenye maonesho. Kwa 
mwaka huu, Serikali yetu inayoongozwa 
na Mhe. Rais Samia imepanga kuongeza 
mchango wake kwa kuwezesha usafiri 
wawa basi la wajasiriamali kwenda na 
kurudi Uganda,“

Mhe. Ndalichako amefafanua kuwa seri-
kali kupitia Ofisi ya Waziri Mkuu itatumia 
maonesho hayo kwa lengo la kuwaweze-
sha vijana wajasiriamali wa Tanzania ku-
tumia fursa hiyo kutafuta masoko katika 
nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki 
pamoja na kuwawezesha vijana kujiajiri 
na hivyo kukuza ajira na kuondoa umas-
kini.

Akiongea na Waandishi wa habari jijijini 
Dodoma, tarehe 21 Septemba, 2022, Mhe. 
Waziri Ndalichako amesema Ofisi hiyo 
kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais - Kazi, 
Uchumi na Uwezeshaji - Zanzibar, Wizara, 
Taasisi nyingine za Serikali na Shirikisho 
la Vyama vya Wajasiriamali imejipanga 
kukukahikisha inaibua vijana wajasiriamali 
mahiri wakiwemo watu wenye ulemavu 
watakaoiwakilisha Tanzania katika mao-
nesho
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RAIS SAMIA KUWEZESHA USAFIRI WA WAJASIRIAMALI WADOGO
KUSHIRIKI MAONESHO YA JUA KALI UGANDA 



Kauli mbiu ya maonesho ya mwaka huu 
ni ”Nunua Bidhaa au Huduma za Afrika 
Mashariki ili Kuijenga Afrika Mashariki 
kwa Ustahimilivu na Maendeleo Ende-
levu”

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Shirik-
isho la Vyama Vya Wajasiriamali Wadogo 
Tanzania ambaye pia ni Mwenyekiti wa 
Shirikisho Wajasiriamali Wadogo na wa 
Kati wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, 
Joseph Rweyemamu, ameshukuru kwa 
jitihada ambazo serikali imeendelea kuz-
ifanya katika kuhakikisha wanashiriki 
maonesho hayo. Aidha, ameahidi kutan-
gaza bidhaa za Tanzania, Utalii pamoja 
na lugha ya kiswahili.

Wajasiriamali wapatao 1,000 kutoka Bu-
rundi, Kenya, Rwanda, Uganda, Sudan ya 
Kusini, Jamhuri ya Demokrasia ya Congo 
na Tanzania ikiwa mojawapo watashiriki 
maonesho hayo.Aidha, wito umetolewa 
kwa Wajasiriamali wa Tanzania kujitoke-
za kushiriki maonesho.

Fomu za maombi pamoja na maelekezo 
kwa Wajasiriamali wanaokusudia kushiri-
ki maonesho haya zitapatikana kuanzia 
tarehe 26 Septemba, 2022 katika Ofisi za 
Wakurugenzi wa Halmashauri za Wilaya 
na Manispaa kote nchini na pia katika 
tovuti ya Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, 
VVijana, Ajira na Wenye Ulemavu: www.ka-
zi.go.tz.

Aidha, fomu hizo pia zitapatikana kupitia 
Shirikisho la Vyama vya Wajasiriamali 
Wadogo ila zote zitapaswa kurudishwa 
kupitia Ofisi za Wakurugenzi wa Hal-
mashauri za Wilaya, Miji na Manispaa. 
Mwisho wa kurudisha fomu kupitia Hal-
mashauri husika ni tarehe 17 Oktoba, 
202022.
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Aidha, Mheshimiwa Waziri Mkuu amewa-
taka vijana wanaofanya kazi katika mradi 
huo wa ujenzi wa Mji wa Serikali Mtumba, 
kuhakikisha ujuzi walioupata wanau-
tumia katika kutekeleza miradi mingine 
kama hiyo, kwa kuwa hadi kukamilika kwa 
mradi huo watakuwa na wanaoujuzi wa 
kutosha.

Kwa upande wake, Waziri wa Nchi Ofisi ya 
Waziri Mkuu – Kazi, Vijana, Ajira na Watu 
Wenye Ulemavu, Mhe. Prof. Joyce Ndali-
chako amesema kuwa mradi huo wa 
ujenzi wa Mji wa Serikali umekuwa ukizali-
sha ajira za moja kwa moja na mabazo sio 
za moja kwa moja.

“Katika Ujenzi wa Majengo yote ya Serikali 
unaoendelea hapa Mtumba, ajira 120 zin-
azalishwa kwa siku, ambapo wananchi 
wanaoshiriki katika ujenzi huu wanaweza 
kujikwamua kiuchumi kupitia ajira hizo”

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa amesema 
ujenzi wa mradi wa Mji wa Serikali unaon-
delea jijini Dodoma umesaidia kuongeza 
fursa za ajira na maendeleo kwa wananchi 
kwa kuwawezesha kufanya shughuli zin-
azowaingizia kipato.

Mhe. Waziri Mkuu ameeleza hayo leo Sep-
temba 5, 2022 mara baada ya kukamilisha 
ziara yake ya kukagua maendeleo ya 
ujenzi wa Mji wa Serikali, Mtumba jijini 
Dodoma.

Ameeleza kuwa, Serikali ya Awamu ya Sita 
inayoongozwa na Rais wa Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu 
Hassan inafanya jitihada za ushirikishwaji 
wananchi katika miradi ili waweze kujik-
wamua kiuchumi.

“Tumeendelea kuona jitihada za Mhe. Rais 
Samia za kutekeleza miradi ya maende-
leo. Jitihada hizo zinasaidia kutatua chan-
gamoto za ajira nchini.Katika mradi huu 
wapo vijana mafundi waliopata ajira lakini 
pia yapo makundi ya wanawake na wana-
ume wanaofanya biashara hali inayo 
wawezesha kujiongezea kipato”

www.kazi.go.tz

UJENZI MJI WA SERIKALI WAONGEZA FURSA ZA AJIRA
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WADAU WAHAMASISHWA KUCHANGIA TIMU YA TEMBO WARRIORS

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, 
Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Pa-
trobas Katambi amewahamisisha wadau 
kujitokeza na kuchangia timu ya Taifa ya 
Mpira wa Miguu ya Watu wenye Ulemavu 
- Tembo Warriors ili ifanikiwe kushinda 
mashindano Kombe la Dunia nchini 
UturuUturuki ambayo itashiriki michuano hiyo 
mwaka huu itakayoanza Septemba 30 
hadi Oktoba, 09 nchini humo.

Mhe. Katambi akiongea na Timu hiyo kwa 
lengo la kuwahamasisha na kuwaaga 
kuelekea nchini Uturuki kwa maandalizi 
ya michuano hiyo, amefafanua kuwa Seri-
kali inayoongozwa na Mhe. Rais Samia 
Suluhu Hassan ipo pamoja na Watu 
wenye Ulemavu na imetoa zaidi ya Mil. 
15150, ili kuhakikisha wanapata ushindi 
katika michuano hiyo.

“Tunaomba wadau hususani Taasisi za 
kiserikali na zisizo za kiserikali, Sekta Bin-
afsi tuwasaidie timu ya Tembo warriors ili 
wawe washindani kwenye michuano hiyo

Ameongeza kuwa Ofisi ya Waziri Mkuu 
itaendelea kuwahamasisha wadau kuisa-
idia timu hiyo ili iweze kuimarika kimataifa 
na kuiweka nchi ya Tanzania katika 
Ramani ya michezo kimataifa.



Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Kazi, Vijana, Ajira na Watu wenye 
Ulemavu Prof. Jamal Katundu amefun-
gua kikao kazi cha wadau kwa lengo la 
kupitia, kutoa maoni na kuthibitisha 
rasimu ya Mwongozo, viwango sanifu 
na mfumo wa utekelezaji wa Programu 
yya Stadi za Maisha kwa vijana nje ya 
shule.

PProfesa Jamal amesema hayo jijini 
Dodoma alipokuwa akifungua kikao kazi 
hicho na kueleza kuwa, Ofisi ya Waziri 
Mkuu ilianza kufanya mapitio ya Mwon-
gozo wa Stadi za Maisha wa mwaka 2009 
kwa lengo la kuhakikisha masuala mapya 
yanayojitokeza katika duru za kimataifa, 
kkikanda na kitaifa kwa ajili ya maendeleo 
ya vijana yanahuishwa kwenye mwongo-
zo huo.

“Stadi za Maisha ni elimu, mbinu na 
maarifa ambayo hutolewa kwa vijana 
kwa lengo la kuhamasisha mabadiliko 
chanya ya tabia, hivyo utekelezaji wa 
mwongozo huu utasaidia kutengeneza 
afua madhubuti zitakazo wawezesha 
vijana kushughulikia changamoto nyingi 
zinazinazowakumba," amesema

Amefafanua kuwa, Serikali kupitia wizara 
yenye dhamana na maendeleo ya vijana 
iliona umuhimu wa kuwa na mwongozo 
huo kwa kuweka mfumo wa uratibu, 
ufuatiliaji, tathmini na taarifa za ute-
kelezaji ili kusaidia kwa kiasi kikubwa ku-
fanikisha utekelezaji wa programu hiyo 
ya stadi za Maisha kwa vijana nje ya 
shule.

Sambamba na hayo, Prof. Jamal Katundu 
ameshukuru Shirika la Umoja wa Mataifa 
la Idadi ya Watu Duniani (UNFPA) kwa 
ushirikiano na Serikali katika kufanikisha 
utekelezaji wa programu za maisha kwa 
vijana hapa nchini.

KKikao kazi hicho kitafanyika kwa siku 
mbili kuanzia tarehe 29 hadi 30 Septem-
ba, 2022 ambapo wadau hao watapitia 
nyaraka mbalimbali ikihusisha Mwongo-
zo na Viwango sanifu vya utoaji wa elimu 
ya stadi za maisha pamoja na mfumo wa 
uratibu, ufuatiliaji, tathmini na taarifa za 
utekelezaji wa programu hiyo.
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu 
Mhe. Prof. Joyce Ndalichako
akiteta jambo na Naibu Katibu Mkuu
wa TUICO, Bw. Tamim Salehe mara baada 
ya kufungua semina kwa Viongozi wa 
VVyama vya Wafanyakazi (TUCTA) kuhusu 
uelewa wa kanuni mpya ya mafao ya 
pensheni, jijini Dodoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu 
Mhe. Patrobas Katambi
akizungumza na wachezaji wa Timu 
ya Tembo Warriors alipokutana nao
kwa lengo la kuwahamasisha kuelekea
kwenye michuano ya kwenye michuano ya kombe la dunia 
kwa Watu wenye Ulemavu nchini
Uturuki.

Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu 
Prof. Jamal Katundu kwenye picha 
ya pamoja na wadau mara baada ya 
kufungua kikao kazi cha kupitia na 
kutoa maoni kuhusu rasimu ya 
MwongMwongozo, Viwango Sanifu na Mfumo
wa utekelezaji wa Programu ya Stadi za
Maisha kwa vijana nje ya shule.
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